ഗുരുതരമല്ലാത്ത കേസുകൾക്ക് ഹെൽത്ത് സെന്ററിന്റെ സേവനം ഉപയോഗപ്പെടുത്തണം; എച്ച്​.എം.സി

ദോ​ഹ: അ​ടി​യ​ന്ത​ര​മ​ല്ലാ​ത്ത സാ​ഹ​ച​ര്യ​ങ്ങ​ളി​ലും ഗു​രു​ത​ര​മ​ല്ലാ​ത്ത കേ​സു​ക​ളി​ലും പി.​എ​ച്ച്.​സി.​സി (പ്രൈ​മ​റി ഹെ​ൽ​ത്ത് കെ​യ​ർ കോ​ർ​പ​റേ​ഷ​ൻ) ആ​രോ​ഗ്യ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ലെ സേ​വ​നം ഉ​പ​യോ​ഗ​പ്പെ​ടു​ത്ത​ണ​മെ​ന്ന്​ ഹ​മ​ദ് മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ർ​പ​റേ​ഷ​ൻ പൊ​തു​ജ​ന​ങ്ങ​ളോ​ട് അ​ഭ്യ​ർ​ഥി​ച്ചു. പെ​രു​ന്നാ​ൾ ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ലും അ​തി​ന് ശേ​ഷ​വും നി​ശ്ച​യി​ച്ച ആ​രോ​ഗ്യ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് സേ​വ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കാ​യി സ​മീ​പി​ക്കേ​ണ്ട​തെ​ന്നും എ​ച്ച്.​എം.​സി അ​റി​യി​ച്ചു.

പെ​രു​ന്നാ​ൾ അ​വ​ധി ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ൽ രോ​ഗി​ക​ളെ സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​ൻ എ​ച്ച്.​എം.​സി ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളി​ലെ അ​ടി​യ​ന്ത​ര, അ​ത്യാ​ഹി​ത വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളെ​ല്ലാം സ​ജ്ജ​മാ​ണെ​ന്ന് എ​മ​ർ​ജ​ൻ​സി മെ​ഡി​സി​ൻ കോ​ർ​പ​റേ​റ്റ് വി​ഭാ​ഗം ആ​ക്ടി​ങ് ചെ​യ​ർ​മാ​ൻ ഡോ. ​അ​ഫ്താ​ബ് മു​ഹ​മ്മ​ദ് ഉ​മ​ർ പ​റ​ഞ്ഞു. എ​ങ്കി​ലും അ​ടി​യ​ന്ത​ര​വും ജീ​വ​ന് അ​പ​ക​ട​ക​ര​വു​മ​ല്ലാ​ത്ത​തു​മാ​യ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ങ്ങ​ളി​ൽ ചി​കി​ത്സ​ക്കാ​യി പി.​എ​ച്ച്.​സി.​സി​ക്ക് കീ​ഴി​ലു​ള്ള ആ​രോ​ഗ്യ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ലെ അ​ടി​യ​ന്ത​ര പ​രി​ച​ര​ണ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് എ​ത്തേ​ണ്ട​തെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം അ​ഭ്യ​ർ​ഥി​ച്ചു.

ഹ​മ​ദ് ജ​ന​റ​ൽ ആ​ശു​പ​ത്രി, അ​ൽ വ​ക്‌​റ ആ​ശു​പ​ത്രി, അ​ൽ​ഖോ​ർ ആ​ശു​പ​ത്രി, ആ​യി​ശ ബി​ൻ​ത് ഹ​മ​ദ് അ​ൽ അ​തി​യ്യ ആ​ശു​പ​ത്രി, ഹ​സ്ം മി​ബൈ​രീ​ക് ആ​ശു​പ​ത്രി എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ലെ അ​ത്യാ​ഹി​ത വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ൾ അ​വ​ധി ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ൽ 24 മ​ണി​ക്കൂ​റും പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന സ​ജ്ജ​മാ​യി​രി​ക്കും. ഏ​ത​ടി​യ​ന്ത​ര സാ​ഹ​ച​ര്യ​വും നേ​രി​ടാ​നു​ള്ള മു​ന്നൊ​രു​ക്ക​ങ്ങ​ളെ​ല്ലാം പൂ​ർ​ത്തി​യാ​യി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ർ​ത്തു.

അ​ൽ​സ​ദ്ദ്, അ​ൽ​റ​യ്യാ​ൻ, അ​ൽ ശ​മാ​ൽ, അ​ൽ ദ​ആ​യി​ൻ, എ​യ​ർ​പോ​ർ​ട്ട് എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ലെ എ​ച്ച്.​എം.​സി പീ​ഡി​യാ​ട്രി​ക് എ​മ​ർ​ജ​ൻ​സി കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ൾ അ​വ​ധി ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ൽ മു​ഴു​വ​ൻ സ​മ​യ​വും പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കും. 14 വ​യ​സ്സി​ന് താ​ഴെ​യു​ള്ള കു​ട്ടി​ക​ളു​ടെ കേ​സു​ക​ളെ​ല്ലാം ഇ​വി​ടെ സ്വീ​ക​രി​ക്കും. അ​ടി​യ​ന്ത​ര വൈ​ദ്യ​സ​ഹാ​യം ആ​വ​ശ്യ​മു​ള്ള ആ​ളു​ക​ൾ​ക്കാ​യി ആം​ബു​ല​ൻ​സ് സേ​വ​നം ഈ ​കാ​ല​യ​ള​വി​ലും സാ​ധാ​ര​ണ​പോ​ലെ തു​ട​രു​മെ​ന്നും അ​ധി​കൃ​ത​ർ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back To Top