രാജ്യത്തെ മെഡിക്കൽ കോളേജുകളിൽ സൂപ്പർ സ്പെഷ്യാലിറ്റി സീറ്റുകൾ ഒഴിഞ്ഞുകിടക്കുന്നതിൽ ആശങ്കയറിയിച്ച് സുപ്രീംകോടതി

രാജ്യത്തെ മെഡിക്കൽ കോളേജുകളിൽ സൂപ്പർ സ്പെഷ്യാലിറ്റി സീറ്റുകൾ ഒഴിഞ്ഞുകിടക്കുന്നതിൽ ആശങ്കയറിയിച്ച് സുപ്രീംകോടതി.പ്രവേശനംനേടി പാതിവഴിയിൽ പഠനം ഉപേക്ഷിക്കുന്ന ഡോക്ടർമാരിൽ നിന്ന് കനത്തപിഴ ഈടാക്കുന്ന ഏകപക്ഷീയമായ നിയമങ്ങൾക്കെതിരേ സുപ്രീംകോടതിയെ സമീപിച്ച ഒരുകൂട്ടം വിദ്യാർഥികളുടെ ഹർജിയിൽ ജസ്റ്റിസുമാരായ ബി.ആർ. ഗവായ്, പങ്കജ് മിത്തൽ എന്നിവരുൾപ്പെട്ട ബെഞ്ചാണ് വാദം കേട്ടത്.

സീറ്റുകൾ ഒഴിഞ്ഞുകിടക്കുന്നത് അംഗീകരിക്കാനാകില്ലെന്നും ബെഞ്ച് നിരീക്ഷിച്ചു. ഹർജി 14-ന് പരിഗണിക്കും. അതേസമയം സു​പ്രീം​കോ​ട​തി ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ ത​ത്സ​മ​യം കാ​ണി​ക്കു​ന്ന​തി​ന്‍റെ പ​ക​ർ​പ്പ​വ​കാ​ശ സം​ര​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ന്​ യു​ട്യൂ​ബു​മാ​യി പ്ര​ത്യേ​ക ക്ര​മീ​ക​ര​ണ​ത്തി​ന്​ നി​ർ​ദേ​ശം ന​ൽ​ക​ണ​മെ​ന്ന്​ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ടു​ന്ന ഹ​ര​ജി ചീ​ഫ്​ ജ​സ്റ്റി​സ്​ ഡി.​വൈ. ച​ന്ദ്ര​ചൂ​ഡി​ന്‍റെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ലു​ള്ള മൂ​ന്നം​ഗ ബെ​ഞ്ച്​ തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച പ​രി​ഗ​ണി​ക്കും.

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back To Top